วันที่ ๑๕ เมษายน ๒๕๖๗
นายวสันต์ แวอุเซ็ง นายกเทศมนตรีตำบลแว้ง มอบหมายให้ นายแวมะเซ็ง ยาการียา รองนายกเทศมนตรีตำบลแว้งพร้อมด้วย เลขานุการฯ ปลัดเทศบาล หัวหน้าสำนักปลัด อปพร.ทต.แว้ง และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ให้การต้อนรับ ว่าที่ร้อยตรี ตระกูล โทธรรม ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมพบปะและให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ประจำด่านตรวจป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน ช่วงเทศกาลสงกรานต์ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ในการอำนวยความสะดวกให้แก่ประชาชนที่เดินทางกลับภูมิลำเนาหรือท่องเที่ยวในช่วงเทศกาลสงกรานต์และเป็นการรณรงค์การขับขี่อย่างปลอดภัยไร้อุบัติเหตุในช่วง ๗ วันอันตราย
ณ ด่านจุดตรวจหน้าวัดเขาเข็มทอง
อำเภอแว้ง จังหวัดนราธิวาส
![](/home/images/2567/17.4.67/8/438254827_746262021020248_4393007859379241850_n.jpg)
![](/home/images/2567/17.4.67/8/438196417_746262284353555_3684199660059256685_n.jpg)
![](/home/images/2567/17.4.67/8/437353522_746262167686900_1771661202882939770_n.jpg)
![](/home/images/2567/17.4.67/8/437689771_746262104353573_3766666745901608800_n.jpg)